Netflix ร่วมมือกับเอเจนซี่ Publicis Italy โปรโมทคอนเทนต์สยองขวัญมากมายบนแพลตฟอร์ม ด้วยการสร้างปีศาจมาสะกดรอยตามและไล่ตามผู้สัญจรไปมาบนทางเท้า แล้วค่อยเฉลยว่าโชคดีแค่ไหนที่ปีศาจเหล่านี้มีเฉพาะที่ Netflix เท่านั้น
แคมเปญนี้มีส่วนประกอบหลักเป็นป้ายโฆษณาแบบอินเทอร์แอคทีฟขนาดใหญ่ยักษ์ เพราะต้องรองรับนักแสดงที่จะนำความกลัวสุดสยองมาให้ผู้คนได้พบ แล้วจึงมอบความรู้สึกให้ทุกคนรู้สึกอุ่นใจปลอดภัยผ่านแคมเปญที่ชื่อว่า “A Classic Horror Story” นี้
บทสรุปของแคมเปญนี้คือการเล่นกับความกลัวของสาธารณชนในสถานที่ท่องเที่ยวกลางแจ้ง ซึ่งในแถลงการณ์ Netflix ทิ้งท้ายว่าข้อดีของการดูหนังสยองขวัญก็คือ การรู้ว่ามันเป็นเพียงภาพยนตร์ เพราะคงจะเป็นเรื่องไม่ดีแน่ ถ้าความกลัวกลายเป็นความจริง