รวมที่สุดของ Instagram ประจำปี 2017

  • 237
  •  
  •  
  •  
  •  

template_6

เป็นประจำทุกปีสำหรับการเผยเรื่อง “ที่สุด” ของ Instagram และในปีนี้ Instagram ก็ไม่พลาดที่จะรวบรวมข้อมูลที่น่าสนใจตลอดปี 2017 มานำเสนอ ทั้งสถิติต่างๆ อาทิ โพสต์ที่ได้รับความนิยมมากที่สุด, คนดังที่ได้รับการ Like มากที่สุด รวมถึงแฮชแท็กที่มีการใช้งานมากที่สุด ดังนี้

โพสต์ที่ได้รับการ Like มากที่สุดคือโพสต์ของนักร้องสาว Beyonce

2017-12-23_222339
https://www.instagram.com/p/BP-rXUGBPJa/

คนดังที่มีผู้ติดตามมากที่สุดในปี 2017

2017-12-23_224103

1. Selena Gomes จำนวนผู้ติดตามประมาณ 131 ล้านคน
2. Cristiano Ronaldo (@cristiano) จำนวนผู้ติดตามประมาณ 116 ล้านคน
3. Ariana Grande (@arianagrande) จำนวนผู้ติดตามประมาณ 115 ล้านคน
4. Beyoncé (@beyonce) จำนวนผู้ติดตามประมาณ 108 ล้านคน
5. Kim Kardashian West (@kimkardashian) จำนวนผู้ติดตามประมาณ 104 ล้านคน
6. Taylor Swift (@taylorswift) จำนวนผู้ติดตามประมาณ 104 ล้านคน
7. Kylie Jenner (@kyliejenner) จำนวนผู้ติดตามประมาณ 99.5 ล้านคน
8. Dwayne Johnson (@therock) จำนวนผู้ติดตามประมาณ 96 ล้านคน
9. Justin Bieber (@justinbieber) จำนวนผู้ติดตามประมาณ 93.9 ล้านคน
10. Kendall Jenner (@kendalljenner) จำนวนผู้ติดตามประมาณ 84.8 ล้านคน

แฮชแท็กยอดนิยมประจำปี 2017

1. #Love ปีที่แล้วก็เช่นกัน
2. #fashion
3. #photooftheday
4. #photography
5. #art
6. #beautiful
7. #travel
8. #happy
9. #nature
10. #picoftheday

นอกจากนี้ Instagram ยังเผยแฮชแท็กที่มีการใช้งานเพิ่มขึ้นมากที่สุดตลอดปี 2017 ดังนี้

• #photography
• #travelphotography
• #memes
• #summer2017
• #naturephotography
• #meme
• #travel
• #fitnessmotivation
• #bts
• #photographer

Top 5 ฟิลเตอร์ที่มีการใช้งานมากที่สุด 5 อันดับ

1. Clarendon
2. Gingham
3. Juno
4. Lark
5. Moon

ในขณะเดียวกันทางฝั่ง Instagram Stories ฟิลเตอร์ที่มีการใช้งานมากที่สุดคือ ฟิลเตอร์ภาพสุนัข ตามมาด้วยกระต่าย และหมีโคอาลา

ทั้งนี้ สามารถดูเรื่องที่สุดอื่นๆ เพิ่มเติมได้ที่ Instagram

Source


  • 237
  •  
  •  
  •  
  •  
Top